Thảo luận trong 'Tư Vấn SEO' bắt đầu bởi nhantran135246, 12/5/17.

1. nhantran135246

nhantran135246 New Member

Bác nào cao nhân cho em hỏi vai trò của blog đối với website là như thế nào ạ?
    Khi viết blog nếu cũng viết nội dung và để link trỏ về website của mình thì viết bài trên blog và viết trực tiếp trên website vai trò có như nhau không ?
    Nếu nói là viết blog để cập nhật nội dung mới cho web thì thay vào đó mình viết trực tiếp trên web. Hay viết blog còn có ý nghĩa gì khác đối với bọ tìm kiếm google ?

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. thanhthuy82

thanhthuy82 New Member

blog và website thì có khác gì nhau bạn ơi. Chủ yếu là cái nào là vệ tinh và cái nào là web chính thức thôi.

nhantran135246 thích bài này.
  4. jogger

jogger New Member

Ban đầu bạn nên để link trong bài viết về web chính mà bạn đang cần seo, bao giờ mở rộng thêm được nhiều nội dung có nhiều view hãy cho text về

5. dinhngoclam113

dinhngoclam113 New Member

Em toàn chơi blog thôi, post khoảng 100 bài cho blog sau đó để blog index tự nhiên rồi vào đặt link sitebar thôi :D. Sống chết nó cũng có số đó mà.

6. congcc

congcc New Member

blog hỗ trợ cho web chính, nếu xây dựng được site vệ tinh bằng blog hoặc wordpress thì quá tốt

Jan Bee thích bài này.
  7. Jan Bee

Jan Bee New Member

đúng rồi, blog với wordpress thường là những site vệ tinh hỗ trợ xây dựng cho site chính.

8. Bé Na VIP

Bé Na VIP New Member

Về cấu trúc của web vệ tinh trỏ về site chính hoàn toàn không hề khác gì so với site chính. quan trọng là bạn phải làm như thế nào cho hợp lý thôi. mỗi người có mỗi cách làm khác nhau nên không ai giống ai cả.

9. dinhviototai

dinhviototai New Member

Mình muốn chia sẻ liên kết blog với mình có blog và trao đổi liên kết. Website của mình là "Định vị xe tải"

10. quanghanhsurio

quanghanhsurio New Member

Xây blog mạnh ngang site chính thì quá tốt cho seo bạn nhé , tốt nhất là cứ làm như web bình thường có domain và hot

11. thu hien

thu hien New Member

cảm ơn bài viết bạn chia sẻ, có nhiều kinh nghiệm và ý tưởng thú vị, mình sẽ suy nghĩ thêm và áp dụng vào công việc như bạn

12. banhbeo

banhbeo New Member

thường người ta sử dung blog là web vệ tinh để seo cho site chính bạn nên xây dựng một hệ thống site vệ tinh như vậy rôi chỏ về site chính để lấy backlink

13. kientruc4

kientruc4 New Member

Xây dựng site vệ tinh thì blog, forum,... khá quan trọng, góp phần đẩy thứ hạng cũng như seo từ khóa cho website của bạn mạnh hơn, thu hút người dùng click vào.

14. dongpix

dongpix New Member

Bác nào cao nhân cho em hỏi vai trò của blog đối với website là như thế nào ạ?
    Nó chỉ là công cụ bổ trợ thôi, chứ về lâu dài ko ổn đâu

15. prochickenman

prochickenman New Member

Mình thì dùng blog làm vệ tinh seo như seo trang chính nhưng với từ khóa rất dẽ. Nếu có thời gian thì cứ mỗi blog một vài từ khóa dễ ở 1 thị trường ngách nào đó rồi lấy ít link đổ về site chính. Cũng ko lấy quá nhiều mất chất

16. camtuqn76

camtuqn76 New Member

Bạn cứ hiểu blog đó là những người bạn thân thiết với mình nếu mình chơi với bạn tốt thì mọi thứ sẽ rất tốt nhưng chơi với bạn xấu thì mình xấu cũng thành tốt những cái blog tốt hay xấu là do bạn tạo ra nó

17. thuythuy1717

thuythuy1717 New Member

theo em hiểu thì blog là những thằng con để giúp nuôi web chính đúng k ạ?
    web chính thì phải đầu tư hơn thằng blog nhiều vì nó chết thì thôi còn gì mà làm nữa
    còn thằng blog thì chỉ trợ giúp giúp nâng web chính lên thôi, nó mà chết thì mất công mất sức chứ k chết ngỏm hẳn
    còn thằng blog mà mạnh thì web chính cũng được mạnh theo

18. vantoanthud

vantoanthud New Member

ý bác là giữa blog vệ tinh 2.0 với Ws chính hả, đọc thấy lang mang quá

19. Thảo Ju

Thảo Ju New Member

blog dùng để hổ trợ cho web chính, và cũng có thể là chỗ kiếm cơm của 2 số SEO

20. hoadao

hoadao New Member

Blog nếu nhìn theo cách của SEO thì đây là hệ thống vệ tinh tốt nhất để lấy uy tín, backlink và traffic