Thảo luận trong 'Tư Vấn SEO' bắt đầu bởi nhantran135246, 12/5/17.

1. nhantran135246

nhantran135246 New Member

Bác nào cao nhân cho em hỏi vai trò của blog đối với website là như thế nào ạ?
    Khi viết blog nếu cũng viết nội dung và để link trỏ về website của mình thì viết bài trên blog và viết trực tiếp trên website vai trò có như nhau không ?
    Nếu nói là viết blog để cập nhật nội dung mới cho web thì thay vào đó mình viết trực tiếp trên web. Hay viết blog còn có ý nghĩa gì khác đối với bọ tìm kiếm google ?

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. thanhthuy82

thanhthuy82 New Member

blog và website thì có khác gì nhau bạn ơi. Chủ yếu là cái nào là vệ tinh và cái nào là web chính thức thôi.

nhantran135246 thích bài này.
  4. jogger

jogger New Member

Ban đầu bạn nên để link trong bài viết về web chính mà bạn đang cần seo, bao giờ mở rộng thêm được nhiều nội dung có nhiều view hãy cho text về

5. dinhngoclam113

dinhngoclam113 New Member

Em toàn chơi blog thôi, post khoảng 100 bài cho blog sau đó để blog index tự nhiên rồi vào đặt link sitebar thôi :D. Sống chết nó cũng có số đó mà.

6. congcc

congcc New Member

blog hỗ trợ cho web chính, nếu xây dựng được site vệ tinh bằng blog hoặc wordpress thì quá tốt

Jan Bee thích bài này.
  7. Jan Bee

Jan Bee New Member

đúng rồi, blog với wordpress thường là những site vệ tinh hỗ trợ xây dựng cho site chính.

8. Bé Na VIP

Bé Na VIP New Member

Về cấu trúc của web vệ tinh trỏ về site chính hoàn toàn không hề khác gì so với site chính. quan trọng là bạn phải làm như thế nào cho hợp lý thôi. mỗi người có mỗi cách làm khác nhau nên không ai giống ai cả.

9. dinhviototai

dinhviototai New Member

Mình muốn chia sẻ liên kết blog với mình có blog và trao đổi liên kết. Website của mình là "Định vị xe tải"