Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi savvy, 31/5/17.

1. savvy

savvy New Member

Em đang làm SEO nước ngoài nhưng ngoài việc đi đăng các quảng cáo rao vặt ra thì còn đặt backlink ở một số website nhưng admin của họ quản lý chặt quá. Post bài không đúng chuyên mục là bị ban rồi.
    Các bác đã làm SEO nước ngoài lên top có lưu ý gì không? Nội dung thì e có đội viết nội dung rồi.
    Cảm ơn các cao nhân.

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. lethaihoa

lethaihoa New Member

Trước mình cứ up bài xong, hôm sau đăng nhập lại thì nhận thông báo ban nick. Vì vậy, bạn nên dành thời gian tìm hiểu chuyên mục cần up , ghi chú và lưu link đó lại. Nếu bạn viết được nội dung bằng tiếng Anh thì chắc cũng hiểu được nội dung của chuyên mục

4. boyhtql

boyhtql New Member

Họ cấm Việt nam mà bác . Thấy IP việt đã muốn ban luôn rồi. nên các bác chịu khó đi link ở VN với Page DA cao cũng có ngày mò mặt lên Top 20 Google.!

5. belilac

belilac New Member

Việt Nam đi spam nhiều quá nên đi đâu cũng bị cấm, mấy bác đi SEO cũng chả đọc nội quy thì bị ban là chuyện bình thường

6. hoaianhbds

hoaianhbds New Member

Đi link ở mấy trang nước ngoài này thì khó, cứ đặt link được là bị band liền. Sau một thời gian thấy nản quá, mình nghỉ chơi với mấy anh đó luôn.

7. quanghanhsurio

quanghanhsurio New Member

cố gắng đi nhiều link nước ngoài vào , hạn chế đi link việt và xác định ngôn ngữ rõ ràng

8. boyhtql

boyhtql New Member

Forum thì khó rồi.. còn lại mấy cái profile và coment blog chiến nốt bác ạ.. có chút thành quả còn hơn không bác nhé.

9. dh0311

dh0311 New Member

các bác cho e hỏi là các hút traffic nhanh nhất như thế nào, e mới bắt đầu nên nhiều thứ vẫn chưa thấy hiểu lắm

10. dinhviototai

dinhviototai New Member

Những trang nước ngoài, forum của họ được duyệt rất chặt chẽ, bạn không nên chèn link ngay vào bài viết.

11. seobebo

seobebo New Member

seo nước ngoài bạn dùng gsa chơi đi, khá nhiều backlink được tổng hợp=))), nhanh lên lắm luôn ấy

12. vdesseo

vdesseo New Member

cố gắng đi nhiều link nước ngoài vào , hạn chế đi link việt và xác định ngôn ngữ rõ ràng

13. zzken

zzken New Member

nên dùng ip ảo để đăng bài , tìm đúng nội dung và tốt nhất đăng bài tiếng anh để tránh bị ban nik .

14. lamheli

lamheli New Member

theo mình nghĩ nâng cao trình độ tiếng anh trước tiên.đọc hiểu rồi thì sẽ seo y như 4r việt nam thôi.thân

15. oanhnt

oanhnt New Member

em chưa đi link diễn đàn nước ngoài bao giờ về cơ bản em cũng dốt tiếng anh đi cũng chẳng hiểu là gì luôn

16. hoadao

hoadao New Member

Diễn đàn nước ngoài họ kiểm duyệt kỹ lắm ngay cả IP Việt Nam cũng bị chặn không cho đăng ký nick

17. ALT

ALT New Member

chưa bao giờ gặp trường hợp này nên biết thêm thông tin cho sau này. cảm ơn các bác nhé