tang like

Thảo luận trong 'SEO Onpage - Tối Ưu Website' bắt đầu bởi huy01492, 25/2/17.

1. huy01492

huy01492 New Member

Chào mọi người! mình là thành viên mới của diễn đàn, các Pro cho mình hỏi chút được không ạ!

Mình cũng mới học về website cũng như seo. Mình có thuê bên Mắt bão thiết kế 1 web nhưng sau mình mới biết bên đó giới hạn quyền truy cập của khách hàng cũng như không bàn giao code để sau khách hàng tự phát triển.
    Phần bài viết và các trang con mình tự tối ưu Seo cũng như readability được nhưng cái Trang chủ mình k chỉnh được để tối ưu. như về số lượng từ của trang. cũng như các link với ảnh.... để tối ưu 2 tiêu chí đó. các cao nhân hiện hình chỉ giáo với ạ

thanhkieu thích bài này.
  2. Bình Luận Bằng Facebook

3. huy01492

huy01492 New Member

mọi người trả lời giúp mình nhé,. còn non kinh nghiệm mong mọi người giúp đỡ

4. tuandatel

tuandatel New Member

1 là bạn nên yêu cầu bên đó cho bạn toàn bộ quyền truy cập, mình nghĩ bạn thuê nên bạn có quyền đó.
    2 là bạn đăng ký hosting của goddady và dùng wordpress tự làm. mình k biết code nhiều nhưng tự tìm và làm 2 website bằng wordpress rồi tìm theme trên mạng và tự thay đổi theo ý mình

5. uranicorp

uranicorp New Member

Đó là hợp đồng làm web bạn ạ. Thường hợp đông pahri có phụ lục là có bàn giao web ko.
    Còn vệc tối ưu code, nếu code chưa tối ưu bạn yêu cầu họ tối ưu code.

Còn chủ yếu là tối ưu nội dung thôi bạn ạ, ko nên copy bài, sử dụng đủ TAG là ok mà

6. lithamart123

lithamart123 New Member

làm cách nào dẫn link về trang chủ hiệu quả vậy ạ em mới học seo thôi ạ

7. hthreal

hthreal New Member

cái này còn tùy thuộc web bạn làm bằng gì đã, wordpress hay php hay MVC nữa, còn mình nghĩ trước khi làm web bên ia củng đã tối ưu mọi thứ rồi, bạn chỉ cần seo từ khóa thôi

8. Huyền Trang.T

Huyền Trang.T New Member

Nếu bạn thuê chúng nó làm với cái gói giá rẻ thì trong hợp đồng nó ko giao source code là đúng r, mình cũng từng dính rồi, tốt nhất bạn nên thuê bên khác làm web mới đi bạn ạ

9. conan2509

conan2509 New Member

Bạn làm seo hay là làm web? Nếu làm seo thì bạn tìm cách tối ưu onpage cho chuẩn seo. Còn làm web thì bạn đã đủ kiến thức chuyên môn, để tự xây dựng web hoàn chỉnh.

10. HungAnh

HungAnh New Member

tùy thuộc vào mà nguồn mà bạn làm web nữa. bạn nên tự code để nó chuẩn seo luôn nhé

11. thienduong

thienduong New Member

cái này do hợp đồng giữa bạn và bên đó, nói mấy lời ngọt ngọt với mấy ổng, để mấy ổng sửa. ^^

12. huy01492

huy01492 New Member

nó ko lquan giá cả bạn ạ. vì tất cả hợp đồng của nó cùng 1 mẫu và điều khoản, tại mình k đọc kỹ thôi.

13. huy01492

huy01492 New Member

em mới bắt đầu. học từ web rùi tự seo thui . cg chưa hiểu nhiều nên chưa dám chạy quảng cáo. vì ko tối ưu đc thì tốn lắm.

14. bibiclub9x

bibiclub9x New Member

minh cung hok bit nua, ban nen tim hieu ky truoc khi dat cau hoi chu dung hoi vay

15. huy01492

huy01492 New Member

tại mình mới bắt đầu học. nhiều khi cách diễn đạt nó không được chuẩn cho lắm. mong mọi người thông cảm

16. tranbathai

tranbathai New Member

thế nên cần chọn công ty uy tín mà làm web các bạn ạ, chứ làm xong mà không hỗ trợ thì coi như vứt tiền oan

17. huy01492

huy01492 New Member

mình cũng thấy thấm thía r. rút kinh nghiệm vậy. cg do thiếu hiểu biết vs k chịu tìm hiểu kỹ trước nên mới thế

18. itluksnt

itluksnt New Member

sao lại không giao code mới nghe lần đầu bạn à, SEO hay tối ưu web bạn cũng có thể lên google tìm kiếm, tài liệu có nhiều lắm

19. huy01492

huy01492 New Member

thì bên đó nó không bàn giao code cho khách hàng tự phát triển về sau đâu bạn ạ :(

20. daithinhphat

daithinhphat New Member

cái này do hợp đồng giữa bạn và bên đó, kiến nghị lên chắc là được ngay thôi

21. hatiensinh555

hatiensinh555 New Member

Vậy là bạn chỉ mua web thôi, nếu mua luôn cả source code nữa thì giá nó khác đó. Bình thường nó chỉ cho bạn vô trang admin để up bài, up sản phẩm này nọ thôi. Chứ không có vô được hosting.