tang like

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi huy01492, 9/3/17.

1. huy01492

huy01492 New Member

Mọi người cho em hỏi chút.
    Như tiêu đề trên, em đang seo từ khóa mới cho web. Lúc đầu mới viết bài xong, tối ưu hết mọi cái. Index google các thứ xong hôm sau tra lại thì thấy từ khóa đấy em đứng thứ 9. xong 2,3 hôm thì cứ lên xuống từ thứ 15 đến thứ 5. đùng phát sáng nay em vào thấy mất hình luôn. k thấy nữa luôn. :(((( ai biết những nguyên nhân nào thì giúp em với.

Last edited by a moderator: 9/3/17
  2. Bình Luận Bằng Facebook

3. minhbuitienminh

minhbuitienminh New Member

Cái này mấy hôm nay mình thấy từ khóa của mình cũng vậy, chắc do đi link ko chuẩn

4. huy01492

huy01492 New Member

mình thì không đi link linh tinh. nay hỏi mới biết là nó bị mất index bạn ạ. Không hiểu sao nó lại thế @@

Last edited by a moderator: 9/3/17
  5. tinhoctre

tinhoctre Tổng điều hành Thành viên BQT

Cảnh bảo nếu còn chèn link vào bài viết thì bannick vv

tungnq thích bài này.
  6. Tanhoanglap

Tanhoanglap New Member

Cái này chắc do web của bạn đi link không chuẩn nên bị gg quét, từ khóa tụt hạng :(

7. cameravidic

cameravidic New Member

ngoài viêt bài , bạn chọn các diễn đàn cùng ngành , share các biết viết rồi đặt link lên, chia sẻ mạng xã hội nữa, nếu từ khóa tụt quá xa rồi thì chạy adwords từ khóa

8. caffebuonle

caffebuonle New Member

Bạn làm onpage chưa chuẩn thôi nên mới bị như thế, thứ hai nữa bạn xem có bị liên kết xấu ko thì gỡ nó ra

9. conan2509

conan2509 New Member

Từ khóa của bạn dance thôi, bình thường mà. Thông thường, web mới seo thì hay bị dance từ khóa, tức là thứ hạng từ khóa thay đổi liên tục. Bây giờ bạn cứ cập nhật content, đi link bình thường là nó lên lại.

10. tranbathai

tranbathai New Member

phải mất tầm mấy tháng thì bạn mới đánh giá được chứ. do web bạn mới quá thôi. viết nối dung tốt cộng thêm đi backlink là sẽ về bạn nhé

11. huykim

huykim New Member

goole đang update thuật toán bác ơi. Bình tĩnh nó sẽ quay lại top thôi

12. tuantom224

tuantom224 New Member

Đang cập nhật thuật toán anh em bình tỉnh đừng manh đọng quá. Bình tĩnh nó sẽ quay lại top thôi

13. daithinhphat

daithinhphat New Member

Google đang cập nhật , anh em bình tỉnh đừng manh đọng quá. Bình tĩnh nó sẽ quay lại top thôi

14. cameravidic

cameravidic New Member

bác cứ đợi thêm vài ngày xem có thay đổi gì không, có thể có biến động

15. hungtet

hungtet New Member

mấy từ khóa mình đang SEO cũng gặp tình trạng tương tự, chán ghê gớm. Chả biết khi nào mới lên lại top dc

16. laianhthuan

laianhthuan New Member

nó nhẩy vài hôm nó lại về ấy mà, nó mà về là nó sẽ ổn ở đó luôn, web mới nào cũng thế cả thôi.

17. springmusic

springmusic New Member

Khả năng đang thay đổi thuật toán thôi các bạn, mình cũng đang có hiện tượng thấy thay đổi các từ khóa. Mình đang chờ thêm một thời gian nữa xem sao, nên thời gian này mình đang cố gắng conten chất lượng.

18. leotran

leotran New Member

mình cũng đang bị như vậy, tuy nhiên chỉ có mấy từ khóa bị như vậy thôi, trộm vía các từ khóa còn lại vẫn đang có dấu hiệu lên hạng, vậy nên đang không hiểu chuyện gì đang xảy ra.

19. huy01492

huy01492 New Member

thanks các bác nhiều. ktra thấy nó mất index. :)))) mình index lại mất mấy hôm n mới trở lại được

20. thanhnhandhpt

thanhnhandhpt New Member

Của em cũng vậy, giờ thì mất hình luôn, tìm đủ các kiểu mà chẳng hiểu tại sao nữa

21. Tuấn Lê

Tuấn Lê New Member

Thường thì bài viết mới nó sẽ index và ưu tiên cho hiển thị trong top khoảng 3 ngày, hết 3 ngày đó nó lại về cái vị trí mà chính xác của nó nếu ko ưu tiên.