Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp SEO' bắt đầu bởi dovoiphone, 11/5/17.

1. dovoiphone

dovoiphone New Member

Mình là một seoer mới tìm hiểu, mình có đi đặt backlink tại các diễn đàn, g+, youtube, facebook... cho trang web của mình nhưng khổng hiểu sao khi mình kiểm tra thì google báo k có backlink nào, bạn nào biết chỉ mình cách đi backlink hiệu quả nhất được k ạ.
    tiện mình muốn hỏi, link của fanpage có thể đi backlink bình thường như link website được không mọi người

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. TuanDang

TuanDang New Member

Fb không đi dc backlink như fb.. nó chỉ kiếm dc traffic thôi.

4. nhantran135246

nhantran135246 New Member

@TuanDang tranh thủ hỏi bác: backlink lấy từ blog có hiệu quả không ?
    blog thông thường có bài viết thường xuyên , và thường là những bài viết có chất lượng. Mình không biết link trỏ từ blog google sẽ đánh giá như thế nào ? Ngoài ra, nếu mình trong blog mình không đưa từ khóa mà lấy một từ bất kì rồi đi link thì có tác dụng với website không ?

5. jogger

jogger New Member

Fanpage hay các mạng xã hội khác chủ yếu cho backlink nofollow cả, các link này làm tăng độ uy tín của site lên thôi chứ để đẩy hạng nó không thật sự mạnh như link các diễn đàn khác

6. seoaboyit

seoaboyit New Member

đi link thì chia đều ra giữa dofollow và nofollow - thêm vào bình luận - bài viết text link các từ khóa - thẻ tag và mọi nơi bạn có thể chèn vào ,nhưng nhớ chọn web cùng chủ đề để thực hiện nhé .

7. boyhtql

boyhtql New Member

Phải 1 thời gian backlink mới trỏ về website chứ bạn có cái gì cập nhật được liên tục đâu, sau khi bạn đi link 1 thời gian sau bạn kiểm tra sẽ thấy trỏ về trong webmaster tool
    còn nếu muốn biết nhanh hơn thì bạn dùng ahrefs sẽ thấy nó cập nhật nhanh hơn.
    còn hiện giờ link ở mạng G+ FB YTB đều khá tốt bạn cứ đi ,cả diễn đàn nữa.. đều tốt cho site bạn cả.

8. skyxd88

skyxd88 New Member

fb vẫn lấy được backlink về tư fanpage mà các bác, em triểm tra trên wmt vẫn thấy có link từ fb về

9. mimixuka

mimixuka New Member

Mình cũng không biết nhiều, nhưng bạn nào cho một bài viết cụ thể lên 4r đi. Mấy bác viết bài dạy SEO toàn dấu nghề thôi.

10. dovoiphone

dovoiphone New Member

Mình thấy nhiều bác SEO nói, URL của fanpage cũng như URL của Website, vì thế đi backlink như nhau, giúp tăng thứ hạng seo trên google, như thế có đúng không các bác ?

11. boyhtql

boyhtql New Member

Em thấy cũng như website vậy đi backlink và thường xuyên update nội dung cho fanpage sẽ giúp fanpages lên top nhanh hơn

12. bongbongmua149

bongbongmua149 New Member

fb chỉ kiếm traffic và tăng view thôi bạn, còn lại nếu muốn đi backlink bạn phải đi trên các forum đó, mà phải chờ 1-2 tuần thì gg mới index nữa

13. thanhthuy82

thanhthuy82 New Member

bây giờ google update nhanh lắm cũng ko cần đến nhiều thời gian để index đâu bạn, nó đã cập nhật chế độ realtime rồi.

14. hoangdacviet

hoangdacviet New Member

Có bác nào biết forum hay fb group hay hay cho seo ko chia sẻ ae với

Bác học SEO lau chưa?

Ai muốn trao đổi liên kết thì pm BanglaiXe.SvTre.Com
    GiaSu.SvTre.Com BeTrap.SvTre.Com
    VnTim.Blogspot.Com VnTim.Com
    CayTet.Com DauNong.Com DoGoDongKy.Net

15. lethaihoa

lethaihoa New Member

Đúng rồi bạn! Mình đi link hôm thứ 7, chiều thứ 2 kiểm tra nó đã đổ link về rồi

16. prochickenman

prochickenman New Member

Di link diễn đàn rồi chăm sóc cho nó thường xuyên một chút. Tầm 1 vài tuần lại vào click vào bài viết đó sẽ tốt hơn. Bài viết cùng chủ đề thfi tốt hơn