Thảo luận trong 'Tư Vấn SEO' bắt đầu bởi savvy, 23/3/17.

1. savvy

savvy New Member

Em đang nhận dự dán SEO từ khóa tiếng anh Mobile application development company và các từ khóa liên quan nhưng thị trường là quốc tế. mục tiêu lên top trên 100 dotcom. Nhưng để comment trên 4rum nước ngoài là rất khó. nhất là những 4rum có chủ đề cùng lĩnh vực vì mình không phải người trong ngành. Từ chuyên ngành về công nghệ thông tin lại càng khó.
    Vậy ngoài việc đi spam trên 4rum nước ngoài (chắc chắn ra đảo) thì việc viết bài tiếng Việt, chèn anchor text bằng tiếng Anh rồi SEO nhưng site tiếng Việt, trên 4rum Việt thì có hiệu quả không?
    Đó là vẫn đề về nội dung. còn việc tăng traffic thì dùng tool nào để không bị phạt khi không có ngân sách để chạy GG adwords?
    Mong các cao nhân chỉ giáo.

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. danangtraveling

danangtraveling New Member

Cái này thì bạn cứ dùng google translate nội dung nó ra với lại nếu seo nước ngoài bắt buộc bạn phải hiểu về nó. Nếu ai cũng seo được nước ngoài thì những từ khóa nó không đắt giá như vậy. Bạn muốn lấy được tiền của người khác thì phải đầu tư công sức và tìm hiểu thêm kiến thức thôi. Muốn giỏi toán phải tìm phương pháp giải chứ không phải là điền vào đáp án :D

savvy thích bài này.
  4. giayinmavach

giayinmavach New Member

google giờ nó tự chuyển về google.com.vn mà nhỉ.các bác vào google bên nước khác thế nào vậy ?

5. giayinmavach

giayinmavach New Member

Bác thứ 2 nói đúng kìa.cứ google dịch sang mà cmt thôi. Bọn nước ngoài đọc được cũng như mình đọc mấy cmt của bọn trẻ trâu ý. nó lủng củng nhưng cơ bản vài từ quan trọng đúng là vẫn hiểu.:D

6. savvy

savvy New Member

Bác nói đúng, nhưng e lại chọn đúng ngàng công nghệ thông tin với code nên rất khó và cá 4rum này quản lý lại càng chặt chẽ.:(((

7. savvy

savvy New Member

b gõ google.com/ncr thì sẽ là google.com. còn SEO thì mình gõ trang web nước ngoài thì nó vẫn là nước ngoài mà b.

8. belilac

belilac New Member

seo toàn tiếng anh không hơi bị khó cho dân SEO nhỉ, mà bác đã nhận thì chắc chắn cũng phải có giải pháp cho nó rồi mà còn hỏi gì nữa :D

9. tinhoc

tinhoc New Member

em chưa seo tiếng anh bao giờ, nhưng bác cứ dùng goole dịch rồi vào chém đại mà đặt link

10. nguyenduc0017

nguyenduc0017 New Member

Nói chung là bác phải xác định là SEO cho google nào môi quốc gia con bot nó khác nhau. Việc ngôi ở VN SEO ở mỹ thì là cà một vấn đề. Còn bạn mà không biết tiếng Anh thì đúng là bó tay. com hihihihi

11. junsun1221

junsun1221 New Member

Nếu bạn muốn seo tiếng anh thì nên seo trên google.com và seo các trang tiếng anh thì mới hiệu quả. Cần đói hỏi phải giỏi tiếng anh và sự trợ giúp google dịch.

12. dinhngoclam113

dinhngoclam113 New Member

Em chưa bao giờ thành công với dự án nào tiếng anh cả, chỉ đơn giản là tiếng anh thì thị trường nó rộng lớn bao la quá gà mờ không có cửa được ạ.

13. phamhuan

phamhuan New Member

làm seo về tiếng anh mà bác lại không biết tiếng anh thì cũng khó. thế mới nhận thấy được tầm quan trọng của tiếng anh. nhưng mà đã nhận seo rồi thì chắc bác cũng phải lên kế hoạch rồi chứ :D.

14. springmusic

springmusic New Member

Thường seo những từ khóa tiếng anh là seo trên google.com, phải seo tất cả trên các forum, web tiếng anh thì mới lên dc trên google.com

15. springmusic

springmusic New Member

Thường seo những từ khóa tiếng anh là seo trên google.com, phải seo tất cả trên các forum, web tiếng anh thì mới lên dc trên google.com