Thảo luận trong 'Tư Vấn SEO' bắt đầu bởi boyhtql, 10/6/17.

1. boyhtql

boyhtql New Member

Sau 1 thời gian học làm blogspot, mình muốn dần dần đưa blogspot lên top và mình đang gặp 1 số vấn đề như :
    - Khi seo trang chủ thì bài viết mỗi khi update ,nó sẽ đẩy lên trên làm nội dung không cố định, các thẻ H1-2-3 rất khó tối ưu trên trang chủ. nếu nội dung bị cắt ngắn thì lại ko nội dung nào ra nội dung nào
    - Tương tự đối với chuyên mục cũng vậy , Nội dung ko cố định, Và bị Noindex,
    - Seo bài viết thì chỉ được mỗi bài đó , có view, và link lại quá dài không có mấy tác dụng vào các nội dung khác.

- Theo các bác em nên tiếp tục làm blogspot hay chuyển mã nguồn khác.( em ưu tiên nó miễn phí thôi chứ thấy có phần khó seo quá )

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. nguyenduc0017

nguyenduc0017 New Member

Blog bạn phải biết chọn Template phù hợp với nhu cầu của mình. Nếu bạn muốn SEO trong home thì nên chọn Template trang hôm chỉ có 1 bài viết thôi. Nếu không khắc phục được các bạn nên chú trong SEO bài viết bạn nhé

boyhtql thích bài này.
  4. vuhoang84

vuhoang84 New Member

Bạn nên đàu tư 1 website sẽ chuyên nghiệp mà seo cũng nhanh hơn

5. giayinmavach

giayinmavach New Member

Seo nhẹ tí thôi. đang bao cao quá tự nhiên bị xóa thì lại ngồi khóc ròng

6. kiristbn

kiristbn New Member

cái nào nội dùng cần bài viết thì seo bài viết, cần chuyên mục thì làm chuyên mục chứ đâu cần khuôn khổ quá đâu :D

7. uyenminh

uyenminh New Member

Blogspot của bạn có danh mục sản phẩm không hay chỉ có bài viết, nếu là bài viết thì seo url bài viết, nếu có nhiều sản phẩm seo theo nhãn /search/label/---

8. hoangdacviet

hoangdacviet New Member

kinh nghiệm nhỏ của mình tách riêng email dung với blogspot ra kẻo co ngày gg khóa tài khoản thì khổ.
    Nếu có đk thì dùng wordpress tốt hơn, nếu ko cần chọn template tốt hoặc trình cao custom temp mà dùng
    BangLaiXe.SvTre.Com

9. boyhtql

boyhtql New Member

1 bài viết như vậy khi post bài mới thì phải cho ẩn hết hay sao bác.? ý em là sẽ luôn luôn chỉ hiện 1 bài duy nhất ngoài trang chủ phải không ạ?

10. boyhtql

boyhtql New Member

Ý bác là bị xóa blog ấy ạ..? khi seo tốt Nếu có traffic rồi lệu có bị xóa không ạ?không vi phạm gì chắc google không tự nhiên xóa blog của em chứ.

giayinmavach thích bài này.
  11. vietbooker1

vietbooker1 New Member

đồng ý với quan điểm là tách riêng email xài blgspot và email cá nhân vì chúng nó hay dò mail để spam dễ đi luôn cả web với mail

12. giayinmavach

giayinmavach New Member

cái này ngẫu nhiên lắm bác ạ. Nhưng em đã từng bị xóa. blog có người vào đọc hẳn hoi. vẫn bị xóa như thường