Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi vansyseocam, 9/9/17.

1. vansyseocam

vansyseocam New Member

Bài viết chuẩn seo cần tối ưu hóa những gì ?
    1. Lên ý tưởng và lập dàn ý cho bài viết
    Viết một bài viết chuẩn seo cũng giống như bạn đang viết một bài văn vậy. Bài văn nào cũng sẽ có 3 phần là mở bài, thân bài và kết bài. Nên trước khi viết một bài viết bạn cũng cần lên dàn ý cho bài viết đó. Như vậy sẽ giúp bạn xác định rõ được phần nào là giới thiệu, phần nào nên nói chi tiết và phần nào là tổng hợp lại các ý. Cách làm này một phần giúp bạn dễ dàng bám theo sườn dễ viết hơn. Một phần nữa giúp người đọc hiểu rõ hơn bạn đang viết cái gì và nên đọc kỹ vào phần nào hơn. Như thế sẽ thu hút được sự chú ý của google và người đọc.

2. Nội dung bài viết
    Nội dung bài viết cần trung thực, hữu ích cho người đọc. Tốt nhất bạn nên đặt mình vào vị trí người đọc để viết bài. Tránh copy bài từ các trang web khác. Unique luôn đảm bảo 100%.

3. Mật độ từ khóa chính xuất hiện trong bài
    Mục đích viết một bài viết chuẩn seo là làm rõ từ khóa chính. Tuy nhiên không vì thế mà bạn sử dụng quá nhiều từ khóa chính trong bài. Mà thay vào đó hãy chèn những từ khóa một cách khéo léo nhất. Giúp nội dung bài viết chứa từ khóa tự nhiên nhất có thể. Để người đọc và google đọc vẫn hiểu mà không gây cảm giác nhàm chán. Tốt nhất, trong một bài viết, mật độ từ khóa chỉ nên xuất hiện từ 2-4%. Còn các từ khóa phụ chỉ cần thêm 1-2 lần là đủ.

4. Độ dài bài viết
    Nhiều bạn cứ tưởng rằng viết thật dài thì sẽ nhanh được lên top. Và nhiều khi viết nhưng khi đọc lại lại không biết mình đang viết gì. Một bài viết chuẩn Seo không nhất thiết phải cần quá dài. Quan trọng đủ ý là được. Trung bình, một bài viết chuẩn seo thường giao động tầm khoảng 500 từ. Bạn chỉ cần viết thế nào đầy đủ ý và làm nổi bật được nội dung xoay quanh từ khóa. Tránh trường hợp viết dài dẫn đến viết lê thê nhưng vẫn không đủ ý. Và đến cuối cùng vẫn không biết bạn đang cố gắng viết về cái gì. Từ khóa đang cần làm rõ là từ nào.

5. Thêm mã HTML trong nội dung bài viết
    Bôi đậm, in nghiêng, gạch chân từ khóa cũng là một phần quan trọng trong tối ưu nội dung. Bước làm này giúp BOT hiểu được rằng bài viết đang muốn làm rõ từ khóa nào và giúp nó chú ý đến từ khóa đó hơn. Để khi người dùng tìm kiếm đến từ khóa đó sẽ được google ưu tiên độ chú ý.

2. Bình Luận Bằng Facebook

3. tht.thunm

tht.thunm New Member

Đang cố tối ưu bài viết để chuẩn seo theo những tiêu chí trên, ngoài ra em còn hệ thống site vệ tinh nữa, hy vọng từ khóa sớm lên top. :D

4. hoadao

hoadao New Member

Thiếu H1, H2, H3 thì nội dung có hay đến mấy cũng chẳng bao giờ TOP, chỉ viết cho một mình xem.

5. prochickenman

prochickenman New Member

Dài hay ngắn thì còn tùy vào nội dung mà chúng ta viết nữa. Ngày đầu mình chỉ viết được tầm 300-400 từ thội mà nó vẫn lên dược (tất nhiên là từ dễ thôi). Cố gắng viết như nào mà vẫn chốt sale được là ngon

6. lamheli

lamheli New Member

cố gắng 300 từ đổ về trong 1 bài thôi các bác nhé.nội dung chuẩn seo nữa là ok

7. luatthienma12

luatthienma12 New Member

tiêu đề, mở bài , thân bài, kết bài. vậy thôi các bác ạ.. tùy lĩnh vực áp dụng, thời trangt thì ảnh ot... thuốc thang tin tức mới theo typ này... chữ thì em thấy dài ngắn đều dc qtrong là thêm ảnh minh họa hợp lý đừng để một đống chữ chẳng ma nào đọc đâu

8. maitrang

maitrang New Member

chuẩn seo theo những tiêu chí trên, ngoài ra em còn hệ thống site vệ tinh nữa

9. ALT

ALT New Member

cảm ơn bạn đã chia sẻ, bổ sung chút xíu thôi à Còn thiếu hệ thống site vệ tinh nữa

10. chelinhvntour

chelinhvntour New Member

cảm ơn bạn nhiều, mà nghe nói còn site ve tinh á, bạn bổ sung tóm lược sao cho dễ hiệu giúp mình vs nhé, hj

11. Đào Ngọc Tân

Đào Ngọc Tân New Member

Còn phần thẻ meta des, title, h1, h2 và phần alt của ảnh. Đều phải tối ưu đầy đủ

12. Thảo Ju

Thảo Ju New Member

Chuẩn seo là do mình nghĩ hay do GG quy định? lúc nào cũng chuẩn seo chuẩn seo

13. doantuanvu

doantuanvu New Member

Bài viết cần unique 100% - Hình ảnh tự làm, hoặc tự chụp là căng đét

Bài viết hữu ích cho người dùng

14. lethaihoa

lethaihoa New Member

Tối ưu ảnh cho bài viết cũng rất quan trọng, một bài viết có thêm hình ảnh thì nhìn sẽ sinh động và thu hút người đọc hơn

15. vantoanthud

vantoanthud New Member

các bài viết loại này mình đọc nhiều rồi nhưng cũng cám ơn bác bỏ thời gian đóng gớp cho diễn đàn

16. lethaihoa

lethaihoa New Member

Ngoài các yêu tố trên, mình còn chú trọng đến hình ảnh, tạo ảnh mang đặc trưng riêng cho website của mình

17. captain69

captain69 New Member

để biết một bài viết xong đã chuẩn seo hay chưa thì các bác hay dùng công cụ nào để check bài chuẩn seo vậy ạ

18. tongkhosimvip1

tongkhosimvip1 New Member

ui. cảm ơn bạn đã chia sẻ:D:D:D:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O