Thảo luận trong 'Thảo luận SEO' bắt đầu bởi phuongxoan, 20/1/17.

1. lethaihoa

lethaihoa New Member

Mình SEO chân chính, viết bài chất lượng + chọn lọc diễn đàn đi link tay, chăm chỉ làm hàng ngày nhưng vẫn không đuổi kịp đối thủ. Khi check đối thủ, thì đối thủ có hệ thống site vệ tinh quá khủng, Trong khi mình đi link tay chả biết bao giờ đuổi kịp

2. giayinmavach

giayinmavach New Member

mấy pro làm seo dịch vụ ý bạn.mấy ông ý làm mới tởm =)))).chơi tay không thì phải có 1 team mới lại được

3. hatiensinh555

hatiensinh555 New Member

Hay quá. tks bác, phải kiểm tra lại mới đước chứ từ khóa nhảy tùm lum quá.

4. hatiensinh555

hatiensinh555 New Member

Hay quá. tks bác, phải kiểm tra lại mới đước chứ từ khóa nhảy tùm lum quá.

5. Lam hung

Lam hung New Member

Thanks bác, mới đầu làm từ khóa cũng nhảy múa lắm, giờ theo chủ thớt thì mọi thứ đã ok hơn rồi

6. ThaoLee2195

ThaoLee2195 New Member

Những nguyên nhân này rất căn bản, site của mình trong thời gian gần đây củng đang tụt dốc mà mình chưa tìm ra được nguyên nhân :(

7. nguyencong

nguyencong New Member

bài viết rất hay, nội dung thì tốt nhất là nên tự làm không nên đi copy,cám ơn bạn đã chia sẻ nhé

8. phamhuan

phamhuan New Member

spam quá nhiều cũng là nguyên nhân nữa. với lại tình trạng copy bài viết khi mà các bài viết quá giống nhau thì không ổn tí nào. google giờ không phải là thằng khù khờ nữa đâu. :D

9. ALT

ALT New Member

cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ, bài viết hay mặc dù có 1 số cái vẫn ko đồng ý lắm

10. Chungnv

Chungnv New Member

Chia sẻ với mn 1 kinh nghiệm trước đây của mình khi mới làm seo đó là tạo ra muôn vàn các cái vệ tinh kém chất lượng rồi kéo link về web, sau 1 thời gian web của mình tụt dốc, trong khi từ khóa lên được nhờ google adw, phải mãi về sau mình tu bổ lại các vệ tinh đó và kiếm thêm các nguôn bl mới thì từ khóa mới ổn định trở lại

11. yhocconghoa

yhocconghoa New Member

cam on bac nhé rất đầy đủ và chi tiết, đúng cái e đang cần. Hi vọng bác viết thêm nhiều bài hay như vậy nhé.

12. xuanvu100494

xuanvu100494 New Member

Bài viết chia sẻ khá nhiều, nhưng các yếu tố ảnh hưởng không chỉ có vậy, nhưng để tránh án phạt thì đừng bh đi Spam tối ưu háo quá liều.

13. jinn1

jinn1 New Member

:D em có thằng đối thủ, nó bắn 1 tháng 70k backlink, từ khóa vẫn lên ầm ầm .